Năm 2022, kinh tế gặp không ít khó khăn thách thức, nhất là tác động nặng nề sau đại dịch covid-19. Tuy nhiên với sự quyết tâm vượt khó vươn lên các doanh nghiệp, tổ chức, cá nhân hộ kinh doanh trên địa bàn huyện vẫn duy trì tốt hoạt động kinh doanh sản xuất, tạo ra nguồn thu nhập ổn định, từ đó đã thực hiện đầy đủ nghĩa vụ nộp thuế cho nhà nước. Cụ thể năm 2022, Chi cục thuế huyện Xuân Lộc đã thực hiện thu được 525.385 triệu đồng, đạt 137% dự toán tỉnh giao, tăng 24% so thực hiện năm 2021.Trong đó thu từ các lĩnh vực: Công thương nghiệp-ngoài quốc doanh đạt 115% dự toán giao, thuế thu nhập cá nhân đạt 135% dự toán giao, lệ phí trước bạ đạt 169% dự toán được giao và thu tiền sử dụng đất đạt 138% dự toán giao. Đây là các nguồn thu chiếm tỷ trọng lớn và có số vượt cao góp phần đáng kể vào tăng thu ngân sách nhà nước hàng năm.
Dịp này, 43 tập thể, cá nhân có thành tích tốt trong công tác nộp thuế năm 2022 được Cục thuế Đồng Nai tặng giấy khen.
Đánh giá về trang thông tin điện tử UBND huyện Xuân Lộc