Nằm trong chuỗi các hoạt động chào mừng kỷ niệm 134 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 - 19/5/2024) và Chương trình phát động phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc gắn với thực hiện công tác dân vận và an sinh xã hội. Chiều ngày 18/5/2024 tại sân bóng ấp 4, xã Xuân Hưng tổ chức giao lưu bóng đá giữa cán bộ, chiến sĩ Công an huyện - Huyện Đoàn với Đội bóng đá Nhân dân xã Xuân Hưng, Xuân Hòa.
Tại buổi giao lưu, trước sự cổ vũ nhiệt tình của khán giả, các cầu thủ của 02 đội đã cống hiến nhiều pha bóng hay, kịch tính, những bàn thắng đẹp mắt và xen lẫn là những pha bỏ lỡ đầy tiếc nuối. Buổi giao lưu bóng đá diễn ra trong không khí nhiệt tình, hào hứng, để lại nhiều ấn tượng đẹp trong lòng mỗi thành viên tham gia.
Đây là hoạt động có ý nghĩa thiết thực chào mừng kỷ niệm 134 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 - 19/5/2024). Qua đó, tạo điều kiện cho lực lượng thanh niên các đơn vị được giao lưu, phát huy tinh thần thể dục thể thao, rèn luyện thể lực, xây dựng tinh thần đoàn kết, đẩy mạnh phong trào “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại", góp phần nâng cao sức khỏe phục vụ công tác.