Theo đó, Giao lưu Olympic Toán, tiếng Việt, tiếng Anh bậc Tiểu học cấp huyện năm học 2023-2024 thu hút 875 học sinh đại diện cho 30 trường tiểu học trên địa bàn huyện tham gia. Tất cả học sinh tham dự đều có học lực giỏi, điểm học kì 2 đạt 9 điểm trở lên. Được biết, Hội thi sẽ diễn ra trong 02 ngày (22 và 23/5), Ngày thứ nhất sẽ diễn ra giao lưu môn Toán và Tiếng Việt, ngày thứ hai giao lưu môn Tiếng Anh.
Thông qua giao lưu Olympic Toán, tiếng Việt, tiếng Anh học sinh tiểu học cấp huyện, nhằm cổ vũ, động viên, khích lệ và phát huy năng khiếu, tố chất của các em học sinh, góp phần nâng cao chất lượng, hiệu quả việc dạy học trong nhà trường; tạo sân chơi bổ ích, lành mạnh bồi dưỡng thêm kiến thức cho các em. Đồng thời, giúp các trường có thêm cái nhìn toàn diện về việc dạy học theo định hướng phát triển phẩm chất, năng lực học sinh, từ đó tiếp tục xây dựng kế hoạch bồi dưỡng năng khiếu của học sinh, đáp ứng yêu cầu và mục tiêu giáo dục trong thời đại mới, theo chương trình giáo dục mới.