Theo đó, Sở Y tế tỉnh Đồng Nai đã biểu dương, khen thưởng 02 tập thể thuộc Trung tâm y tế huyện Xuân Lộc gồm Khoa Ngoại tổng hợp và Khoa chăm sóc sức khỏe sinh sản vì có thành tích xuất sắc trong công tác phẫu thuật tại Trung tâm y tế huyện.
Được biết vừa qua, Trung tâm y tế huyện Xuân Lộc đã kịp thời phẫu thuật cắt thành công u buồng trứng xoắn cho bệnh nhân T. T. H. (24 tuổi, đã có 1 con) và thực hiện thành công ca phẫu thuật điều trị gãy xương đùi rất khó cho bệnh nhân N.T.B. (19 tuổi). Phó giám đốc Sở Y tế Đồng Nai Nguyễn Văn Bình cho biết: Trung tâm Y tế huyện Xuân Lộc là đơn vị y tế tuyến huyện nhưng thực hiện thành công các kỹ thuật phẫu thuật này rất đáng khích lệ. Đồng thời khẳng định sẽ luôn quan tâm, hỗ trợ Trung tâm, nhất là về trang thiết bị máy móc nhằm giúp người dân không phải đi xa mà vẫn được tiếp cận các dịch vụ y tế chất lượng cao ngay tại địa phương.
Đánh giá về trang thông tin điện tử UBND huyện Xuân Lộc