Sáng ngày 19/7, xã Bảo Hoà tổ chức Hội nghị tiếp xúc, đối thoại giữa đồng chí Bí thư Đảng ủy, đồng chí Chủ tịch UBND xã với nhân dân.
Trên tinh thần dân chủ, cởi mở tại hội nghị đã có 7 lượt ý kiến, kiến nghị với 11 nội dung về công tác xây dựng và giữ vững nông thôn mới nâng cao, kiểu mẫu; công tác đảm bảo an ninh trật tự xã hội; sửa chữa, tu sửa đường giao thông, hệ thống điện thắp sáng, vấn đề môi trường; công tác xã hội; xây dựng Đảng, Chính quyền vững mạnh…
Với tinh thần cầu thị, lắng nghe ý kiến nhân dân, đồng chí Bí thư Đảng ủy, Đồng chí Chủ tịch UBND xã đã phân công các ngành liên quan trả lời; đồng thời, tiếp thu và giải trình các ý kiến của nhân dân thuộc thẩm quyền; những ý kiến vượt thẩm quyền sẽ chuyển cấp trên trả lời trong thời gian tới.
![451714816_497654832772341_440957925024045230_n.jpg](/SiteAssets/Lists/TinTucBaiViet/TinBaiChuaDuyet/451714816_497654832772341_440957925024045230_n.jpg)
Buổi tiếp xúc đối thoại giữa người đứng đầu cấp uỷ, chính quyền và nhân dân xã Bảo Hoà nhằm nắm bắt tâm tư, nguyện vọng của nhân dân . Lắng nghe nhân dân nói để có những giải pháp lãnh đạo, chỉ đạo các phong trào của địa phương ngày càng vững mạnh.