Chiều ngày 01/02, Huyện ủy Xuân Lộc tổ chức hội nghị gặp mặt, chúc tết các đồng chí nguyên lãnh đạo huyện qua các thời kỳ.
Đồng chí Lê Kim Bằng – Tỉnh ủy viên – Bí thư Huyện ủy dự chủ trì hội nghị đã thay mặt thường trực Huyện ủy tặng quà tết, đồng thời gửi lời chúc đến các đồng chí nguyên là lãnh đạo huyện cùng gia đình các đồng chí một mùa xuân mới Giáp Thìn được an vui, hạnh phúc.
Báo cáo khái quát tình hình phát triển kinh tế - xã hội của huyện, thường trực Huyện ủy Xuân Lộc vui mừng cho biết: Đây là năm thứ hai liên tiếp Đảng bộ Xuân Lộc thực hiện hoàn thành đạt và vượt 59/59 chỉ tiêu nghị quyết đề ra, Đảng bộ Xuân Lộc là đơn vị duy nhất trong khối các Huyện, Thành phố được Tỉnh Đảng bộ ghi nhận và đánh giá đơn vị hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, Xuân Lộc là đơn vị đầu tiên trong cả nước đạt danh hiệu nông thôn mới nâng cao, tiến tới xây dựng huyện đạt nông thôn mới kiểu mẫu.
![z5128702289476_5940ccfef295a53c871824630649760c.jpg](/SiteAssets/Lists/TinTucBaiViet/TinBaiChuaDuyet/z5128702289476_5940ccfef295a53c871824630649760c.jpg)
Các đồng chí nguyên là lãnh đạo huyện Xuân Lộc qua các thời kỳ cho rằng: Lãnh đạo huyện đương thời, đã phát huy được được truyền thống nhiều năm liền xuất sắc của Đảng bộ. Tuy trong bối cảnh chung khó khăn về kinh tế nhưng đa phần các mục tiêu, nghị quyết của huyện đều vượt. Đặc biệt thu ngân sách vượt chỉ tiêu trên giao. Các đồng chí cũng lưu ý, thời gián tới Huyện cần chú trọng đến công tác xây dựng đảng, chuẩn bị tốt đội ngũ kế thừa, quan tâm đào tạo quy hoạch cán bộ nữ, cán bộ trẻ…
![z5128702277403_fd36d351d2fc0cf9bd30c34aab0f0633.jpg](/SiteAssets/Lists/TinTucBaiViet/TinBaiChuaDuyet/z5128702277403_fd36d351d2fc0cf9bd30c34aab0f0633.jpg)
Tiếp thu ý kiến đống góp các đồng chí nguyên lãnh đạo, đồng chí Bí thư Huyện ủy Xuân Lộc khẳng định: Các thế hệ cán bộ và nhân dân Xuân Lộc luôn ghi nhớ những đóng góp to lớn của các đồng chí nguyên là lãnh đạo đối với sự phát triển của Xuân Lộc trong thời gian qua và mong muốn các đồng chí là chỗ dựa tinh thần, luôn quan tâm theo dõi và đóng góp ý kiến để xây dựng và phát triển quê hương ngày càng vững mạnh.