Tại điểm cầu huyện Xuân Lộc. Dự hội nghị có các đồng chí: Nguyễn Đức Hóa, Phó bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; Lê Văn Nam- Phó chủ tịch HĐND huyện, Trưởng, phó và thành viên 02 Ban HĐND huyện; các đại biểu HĐND huyện; HĐND xã, thị trấn.
Theo đó, trong thời gian 02 ngày các đại biểu sẽ được triển khai 06 chuyên đề gồm: Kỹ năng xây dựng chương trình, kế hoạch và tổ chức giám sát chuyên đề của Hội đồng nhân dân; Kỹ năng tiếp công dân và xử lý đơn thư khiếu nại, tố cáo, kiến nghị của công dân; Kỹ năng giám sát của Hội đồng nhân dân trong lĩnh vực ngân sách nhà nước, vấn đề phí, lệ phí và các khoản đóng góp của nhân dân; Kỹ năng xây dựng kế hoạch và tổ chức phiên giải trình của Thường trực Hội đồng nhân dân; Kỹ năng quyết định và giám sát trong lĩnh vực tư pháp (tăng cường hoạt động giám sát công tác xử lý tin báo tố giác tội phạm; các vụ án dân sự quá thời hạn chuẩn bị xét xử) ; Kỹ năng và kinh nghiệm giám sát hoạt động đầu tư xây dựng cơ bản của Hội đồng nhân dân. Qua lớp bồi dưỡng nhằm trang bị những kiến thức, kỹ năng và phương pháp hoạt động cho các đại biểu HĐND cấp huyện, cấp xã trên địa bàn tỉnh. Từ đó, nâng cao hiệu quả hoạt động của từng cá nhân đại biểu HĐND, cũng như hoạt động của HĐND các cấp.
Đánh giá về trang thông tin điện tử UBND huyện Xuân Lộc