Nhằm triển khai và thực hiện khâu đột phá Nghị quyết Đại hội Đại biểu phụ nữ toàn quốc nhiệm kỳ 2022-2027 “Tập trung xây dựng cơ sở Hội vững mạnh", trong đó tập trung đẩy mạnh thực hiện khâu đột phá Nghị quyết Đại hội Đại biểu phụ nữ huyện Xuân Lộc nhiệm kỳ 2021-2026 “Đồng hành xây dựng chi Hội, tổ phụ nữ vững mạnh. Sáng ngày 7-7, HLHPN xã Xuân Thành tổ chức thành lập “Mô hình 1+1" ấp Tân Hưng năm 2024.
Theo đó, “Mô hình 1+1" tại ấp Tân Hưng, xã Xuân Thành gồm 12 thành viên.Trong đó Chị Nguyễn Hồng Nữ là Tổ trưởng. “ Mô hình chi hội 1+1" Ấp Tân Hưng hoạt động theo phương châm “ ở đâu có phụ nữ, ở đó có hoạt động Hội" để đổi mới nội dung, phương thức hoạt động Hội tạo môi trường để phụ nữ phát triển bản thân, đóng góp cho cộng đồng, tham gia tổ chức Hội. Thực hiện hiệu quả và đạt các chỉ tiêu của Kết luận số 250-KL/TU ngày 22/7/2021 của BCH Đảng bộ tỉnh về tiếp tục thực hiện Đề án “Tăng cường công tác lãnh đạo, quản lý và phát huy vai trò của phụ nữ trên địa bàn tỉnh Đồng Nai đến năm 2025". “Mô hình 1+1" ấp Tân Hưng là nơi tuyên truyền các chủ trương của Đảng chính sách pháp luật của Nhà nước và của Hội phụ nữ cho chị em trong Chi hội, góp phần trong phong trào thi đua “Xây dựng người Phụ nữ Việt Nam thời đại mới" năm 2024 gắn với đẩy mạnh việc “Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh" và Cuộc vận động “Xây dựng gia đình 5 không 3 sạch" “5 có 3 sạch"; xây dựng nhằm củng cố nâng cao chất lượng và phát huy vai trò nòng cốt của các nhóm phụ nữ góp phần quan trọng để phát triển hội viên, xây dựng củng cố và nâng cao chất lượng tổ chức, hoạt động của Hội.
Đánh giá về trang thông tin điện tử UBND huyện Xuân Lộc