Kỷ niệm 74 năm ngày Truyền thống lực lượng Thanh niên xung phong Việt Nam (15/7/1950-15/7/2024), ngày 11/7 Hội cựu Thanh niên xung phong huyện Xuân Lộc tổ chức họp mặt ôn lại truyền thống ngày thành lập.
Chương trình giao lưu văn nghệ của cựu TNXP tại buổi họp mặt KN
Tại buổi họp mặt, các đại biểu đã nghe lại những ca khúc ca ngợi truyền thống cách mạng của lực lượng Thanh niên xung phong; ôn lại truyền thống hào hùng của Thanh niên xung phong Việt Nam, chặng đường 74 năm thành lập và phát triển của lực lượng Thanh niên xung phong Việt Nam trong 2 cuộc kháng chiến trường kỳ của dân tộc và trong công cuộc xây dựng, bảo vệ Tổ quốc. Hiện nay, Hội Cựu Thanh niên xung phong huyện Xuân Lộc có 300 hội viên. Thời gian qua, Hội đã làm tốt các công tác tuyên truyền, thực hiện tốt phong trào “Nghĩa tình đồng đội"; thực hiện và đề xuất các chế độ cho Thanh niên xung phong; triển khai thực hiện tốt các phong trào thi đua yêu nước trong Cựu Thanh niên xung phong. Hoạt động nghĩa tình đồng đội được Hội cựu Thanh niên xung phong chú trọng; hoạt động chăm sóc đời sống vật chất, tinh thần được quan tâm.
Với tinh thần “lúc trẻ xung phong, về già mẫu mực", tổ chức Hội từ huyện đến cơ sở và hội viên luôn đi đầu trong mọi hoạt động, là những tấm gương sáng để thế hệ trẻ, lực lượng đoàn viên, thanh niên noi theo.
Đánh giá về trang thông tin điện tử UBND huyện Xuân Lộc