Hội Liên hiệp Phụ nữ (Hội LHPN) từ huyện đến cơ sở thực hiện tốt Chương trình mẹ đỡ đầu do Trung ương Hội LHPN Việt Nam phát động nhằm hỗ trợ chăm sóc, nuôi dưỡng trẻ em mồ côi do tác động của dịch Covid-19 trong hệ thống Hội LHPN huyện Xuân Lộc. Đến nay, Hội duy trì nhận đỡ đầu cho 34 em (trong đó có 12 em mồ côi cha, mẹ do Covid-19 và 22 em mồ côi cha, mẹ do nguyên nhân khác) bằng hình thức động viên tinh thần, hỗ trợ nhu yếu phẩm và chi phí học tập từ 300.000 – 1.500.000đ/em, trong quý đã giúp đỡ các em với tổng số tiền 30.000.000đ. tính từ đầu năm đến nay đã hỗ trợ về tinh thần, nhu yếu phẩm… với số tiền 50.500.000đ. Trong thời gian tới, Hội LHPN huyện, xã, thị trấn tiếp tục duy trì và thực hiện tốt hơn nữa Chương trình mẹ đỡ đầu góp phần thực hiện thắng lợi các mục tiêu phát triển kinh tế-xã hội của huyện nhà.
Đánh giá về trang thông tin điện tử UBND huyện Xuân Lộc