Trong 6 tháng đầu năm 2024 Hội Liên hiệp Phụ nữ (Hội LHPN) từ huyện đến cơ sở thực hiện tốt khâu đột phá về Ứng dụng Công nghệ thông tin trong hoạt động Hội. Đến nay Hội LHPN huyện và 15/15 cơ sở Hội cập nhật thông tin BCH Hội phụ nữ các xã, thị trấn, Chi hội trưởng, danh sách hội viên 41.647/41.647, đạt 100%. Đồng thời, Hội LHPN huyện tích cực chỉ đạo ứng dụng và thực hiện công nghệ thông tin và thường xuyên theo dõi cập nhật thông tin tuyên truyền các hoạt động phong trào của Hội, của địa phương thông qua các trang mạng xã hội zalo, facebook, trang Fanpage của Hội thu hút đông đảo cán bộ, hội viên tiếp cận; kết quả, trong quý 6 tháng đầu năm có 247.441 người tiếp cận các bài viết, 27.526 lượt like, 5.823 lượt chia sẻ và 2.312 tin, bài đăng. Qua đó, tiết kiệm được kinh phí, thời gian và giúp cho cán bộ làm việc khoa học, hiệu quả hơn, đồng thời giúp cho công tác lưu trữ, khai thác nội dung văn bản thuận lợi.
Đánh giá về trang thông tin điện tử UBND huyện Xuân Lộc