Hiện nay, LĐLĐ huyện Xuân Lộc có hơn 34 ngàn đoàn viên; 133 công đoàn cơ sở; gồm trường học, khối cơ quan, khối xã – thị trấn và khối doanh nghiệp. Trong 6 tháng đầu năm 2024, LĐLĐ huyện đã thực hiện tốt công tác chăm lo đoàn viên, người lao động có hoàn cảnh khó khăn như: thăm, tặng hơn 2 ngàn phần quà tết với tổng trị giá gần 2 tỷ đồng; tặng 87 tấm vé xe nghĩa tình với tổng số tiền hơn 117 triệu đồng,…
![z5641853686407_81e3991efd23f39b7293936cdd264e33.jpg](/SiteAssets/Lists/TinTucBaiViet/TinBaiChuaDuyet/z5641853686407_81e3991efd23f39b7293936cdd264e33.jpg)
Ngoài ra, những tháng đầu năm, công đoàn các cấp cũng chủ động nắm chắc tình hình và giám sát việc thực hiện chính sách tiền lương, tiền thưởng, tình hình đời sống, việc làm của công nhân lao động ở các đơn vị, doanh nghiệp. Nhờ đó, đại đa số đoàn viên, công chức, viên chức, người lao động có tư tưởng ổn định, yên tâm công tác, tin tưởng vào sự lãnh đạo của Đảng, chấp hành tốt nội quy lao động, tích cực lao động sản xuất.
![z5641853689879_57bb0cf56eae7249cd47676ec45d0e53.jpg](/SiteAssets/Lists/TinTucBaiViet/TinBaiChuaDuyet/z5641853689879_57bb0cf56eae7249cd47676ec45d0e53.jpg)
Tại hội nghị, các đại biểu cũng tham gia thảo luận nhằm đưa ra ý kiến, kiến nghị về kết quả đạt được; những khó khăn, vướng mắc tại công đoàn cơ sở của mình trong 06 tháng đầu năm 2024.
![z5641853666207_cf9687ed990f9312d3578fdcee9019cd.jpg](/SiteAssets/Lists/TinTucBaiViet/TinBaiChuaDuyet/z5641853666207_cf9687ed990f9312d3578fdcee9019cd.jpg)
Dịp này, hội nghị trao tặng nhiều giấy khen; tuyên dương các tập thể, cá nhân có thành tích nổi bật, đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao trong 6 tháng đầu năm 2024.