![38.Phụ nữ cơ cở tham gia Phiên tòa giả định tại huyện.jpg](/SiteAssets/Lists/TinTucBaiViet/TinBaiChuaDuyet/38.Phụ%20nữ%20cơ%20cở%20tham%20gia%20Phiên%20tòa%20giả%20định%20tại%20huyện.jpg)
Hội Liên hiệp Phụ nữ (Hội LHPN) từ huyện đến cơ sở thực hiện tốt khâu đột phá về Ứng dụng Công nghệ thông tin trong hoạt động Hội. Trong 6 tháng đầu năm 2024, Ban Thường vụ Hội LHPN huyện cụ thể hóa các nội dung bằng các chương trình, kế hoạch hoạt động triển khai đến các cơ sở Hội về các nội dung đồng hành xây dựng, củng cố các Chi hội, tổ hội tại địa phương, năm 2024. Ban Thường vụ Hội LHPN huyện tập trung đổi mới hoạt động với phương châm “Hướng về cơ sở" phân công Ban Chấp hành, Ban Thường vụ theo dõi, hỗ trợ, hướng dẫn, kiểm tra, giám sát các hoạt động cơ sở nhằm hỗ trợ, tháo gỡ kịp thời những khó khăn, vướng mắc của cơ sở trong quá trình triển khai, thực hiện đạt, vượt các nhiệm vụ của Hội. Kết quả, công tác tập hợp hội viên: Tổng số hội viên đến nay là 41.647/50.542 so với phụ nữ trong độ tuổi, đạt 82,40%. Hội viên nòng cốt: HVNC đầu năm 2024: 21.466hv, trong 6 tháng phát triển 76hv, giảm 76hv, tổng số HVNC đến nay 21.466/41.647 hội viên nòng cốt, đạt 51,54%. Hội viên sinh hoạt thường xuyên: Có 35.844/41.647 hội viên, đạt 86,07%. Trong thời gian tới Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện, các xã, thị trấn tiếp tục thực hiện xây dựng chi Hội, tổ phụ nữ vững mạnh nhằm đảm bảo về số lượng và chất lượng phục vụ cho công tác phụ nữ ở địa phương.