Trong thời gian qua, Hội Liên hiệp Phụ nữ từ huyện đến cơ sở thực hiện tốt công tác an sinh xã hội; Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện, xã, thị trấn trong quá trình thực hiện luôn bám sát nhiệm vụ của Hội, cụ thể hóa bằng các nhiệm vụ trọng tâm như: Thường xuyên đẩy mạnh các phong trào, hỗ trợ phụ nữ phát triển kinh tế, giảm nghèo… Kết quả, tính từ đầu năm đến nay Hội LHPN huyện, xã, thị trấn đã phối hợp vận động 20 hộ khá giúp 26 hộ khó khăn với số tiền 100.000.000đ; hỗ trợ 01 cháu con hội viên khó khăn bị bệnh tim, số tiền 300.000đ/tháng (Bảo Hòa); thăm 15 hội viên ốm đau với số tiền 3.000.000đ; thăm 27 hội viên ốm đau với số tiền 5.400.000đ; tiếp tục hỗ trợ 01 cháu con hội viên khó khăn bị bệnh tim, số tiền 300.000đ/tháng (Bảo Hòa)… Hội LHPN từ huyện đến cơ sở tiếp tục duy trì thực hiện chương trình mẹ đỡ đầu hỗ trợ chăm sóc, nuôi dưỡng trẻ em mồ côi do tác động của dịch Covid-19 trong hệ thống Hội LHPN huyện Xuân Lộc; kết quả, Hội duy trì nhận đỡ đầu cho 35 em (trong đó có 13 em mồ côi cha, mẹ do Covid-19 và 22 em mồ côi cha, mẹ do nguyên nhân khác) bằng hình thức động viên tinh thần, hỗ trợ nhu yếu phẩm và chi phí học tập từ 300.000-1.500.000 đồng/em, trong 6 tháng đầu năm 2024 đã giúp đỡ các em với tổng số tiền 53.000.000đ và 800kg gạo. Thời gian tới, Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện, xã, thị trấn tiếp tục thực hiện tốt hơn nữa công tác an sinh xã hội nhằm tiếp tục cải thiện, nâng cao đời sống hội viên phụ nữ góp phần thực hiện mục tiêu phát triển nhanh và bền vững huyện nhà.
Đánh giá về trang thông tin điện tử UBND huyện Xuân Lộc