Theo đó, mô hình nhằm tăng cường công tác tuyên truyền đến hộ gia đình, nâng cao ý thức tự giác thực hiện phân loại chất thải rắn sinh hoạt tại nguồn, phân loại triệt để và ủng hộ chất thải rắn có khả năng tái sử dụng, tái chế cho tổ chức Đoàn, Hội để xây dựng quỹ thực hiện các hoạt động an sinh xã hội, hỗ trợ cho hoạt động Đoàn, Hội ở xã, xây dựng cảnh quan khu dân cư “sáng - xanh - sạch - đẹp". Tại buổi ra mắt các thành viên đã phân loại rác tái chế thu được số tiền 3 triệu 660 ngàn đồng gây quỹ thực hiện công tác an sinh xã hội.
Đánh giá về trang thông tin điện tử UBND huyện Xuân Lộc