Trước khi bắt đầu hội nghị, các đại biểu đã dành một phút mặc niệm tưởng nhớ đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng – nhà lãnh đạo trọn đời vì nước, vì dân.
Tại hội nghị, các đại biểu được xem phim Tài liệu kỷ niệm 60 năm chiến thắng trận đầu của quân và dân miền Bắc trong chống chiến tranh phá hoại, bảo vệ miền Bắc xã hội chủ nghĩa (02 và 05/8/1964 – 02 và 05/8/2024); đồng thời nghe Lãnh đạo Trung tâm Huấn luyện Vùng 2 Hải Quân thông tin chuyên đề: “Tình hình Biển Đông thời gian gần đây; kết quả đấu tranh bảo vệ chủ quyền biển, đảo và phương hướng, nhiệm vụ thời gian tới", Ban Thường vụ Tỉnh đoàn thông tin chuyên đề: “Giáo dục lý tưởng cách mạng, đạo đức, lối sống văn hóa cho thanh niên, thiếu niên, nhi đồng trên không gian mạng giai đoạn 2022-2030 trên địa bàn tỉnh", Lãnh đạo Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy định hướng công tác tuyên truyền trong thời gian tới và kết luận Hội nghị.
Đánh giá về trang thông tin điện tử UBND huyện Xuân Lộc