Tiểu đội tự vệ Phòng khám đa khoa Sài Gòn Tâm Trí được thành lập với 9 chí đồng chí (bao gồm y bác sỹ, nhân viên y tế, nhân bảo vệ của đơn vị). Tiểu đội tự vệ được trang bị đồng phục, công cụ hỗ trợ và hưởng các chế độ, chính sách theo qui định của nhà nước. Trong quá trình hoạt động, tiểu đội tự vệ có nhiệm vụ đảm bảo tình hình an ninh trật tự, phòng chống cháy nổ tại đơn vị, phối hợp cùng lực lượng công an, quân sự kiểm soát, ổn định an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội tại địa phương. Tính đến nay, Xuân Lộc đã thành lập được 2 trung đội tự vệ và 5 tiệu đội tự vệ tại khu, cụm công nghiệp và doanh nghiệp tại địa phương. Phát biểu tại lễ công bố quyết định, thượng tá Dương Văn Thường-Phó tham mưu trưởng-Bộ Chỉ Huy Quân Sự Tỉnh đánh giá cao chất lượng hoạt động của các trung đội, tiểu đội tự vệ của huyện Xuân Lộc trong thời gian qua. Theo đó đồng chí cũng đề nghị Ban chỉ huy quân sự huyện tiếp tục củng cố, nâng cao chất lượng và nhân rộng mô hình này.
Đánh giá về trang thông tin điện tử UBND huyện Xuân Lộc