Sáng ngày 28/7, UBND huyện Xuân Lộc phối hợp với Sở Tư pháp tổ chức Hội nghị tập huấn chuyên đề cải cách hành chính và kiểm soát thủ tục hành chính ngành Tư pháp năm 2023.
Tại Hội nghị các đại biểu đã được Báo cáo viên Sở Tư pháp tập huấn chuyên đề Ứng dụng cơ sở dữ liệu dân cư trong giải quyết thủ tục hành chính thuộc lĩnh vực Tư pháp; Thông tư Quy định chi tiết một số điều và biện pháp thi hành Nghị định số 87/2022/NĐ- CP ngày 28/7/2020 của Chính phủ quy định về Cơ sở dữ liệu hộ tịch điện tử, đăng ký hộ tịch trực tuyến; Nội dung bản điện tử giấy tờ hộ tịch, văn bản xác nhận thông tin hộ tịch, giấy báo tử. Đồng thời giải đáp thắc mắc, khó khăn trong quá trình sử dụng các phần mềm hỗ trợ giải quyết thủ tục hành chính trong lĩnh vực Tư pháp tại địa phương.
Đánh giá về trang thông tin điện tử UBND huyện Xuân Lộc