Sáng 30/01, Xuân Lộc long trọng tổ chức lễ mừng đón 269 quân nhân xuất ngũ sau khi đã hoàn thành xuất sắc nghĩa vụ nghĩa vụ thiêng liêng đối với tổ quốc (trong đó có 6 đảng viên trở về có 2 đảng viên kết nạp trước nhập ngũ và 4 thanh niên được kết nạp tại ngũ).
Buổi lễ đón nhận quân nhân xuất ngũ diễn ra trong không khí rất vui tươi, ấm áp tình thân giữa các quân nhân xuất ngũ với gia đình, bạn bè và cán bộ các địa phương. Phát biểu tại buổi đón nhận, đại diện quân nhân xuất ngũ đã bày tỏ niềm vui vì đã có thời gian được học tập, rèn luyện và cống hiến cho tổ quốc. Theo đó các quân nhân cũng tuyên hứa sẽ tiếp tục ra sức học tập, lao động sản xuất xây dựng quê hương Xuân Lộc ngày thêm giàu đẹp. Đồng thời sẽ sẵn sàng lên đường nhận nhiệm vụ khi có lệnh điều động.
Dịp này huyện đoàn xuân lộc còn phối hợp với các đơn vị tư vấn đào tạo nghề, hỗ trợ vốn và giải quyết việc làm cho các quân nhân.
Đánh giá về trang thông tin điện tử UBND huyện Xuân Lộc