Tại hội nghị, Trưởng phòng Nội vụ huyện Nguyễn Văn Mẫn đã công bố Quyết định của Chủ tịch UBND huyện Xuân Lộc về việc bổ nhiệm bà Phan Thị Hồng Lý, Giáo viên Trường Tiểu học Lê Văn Tám giữ chức vụ Phó Hiệu trưởng Trường Tiểu học Lê Văn Tám.
Điều động và bổ nhiệm ông Nguyễn Đức Tiến, Phó Trưởng phòng Giáo dục và Đào tạo đến công tác và giữ chức vụ Giám đốc Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp – Giáo dục thường xuyên huyện.
Tiếp nhận vào công chức và bổ nhiệm ông Mai Hữu San, Hiệu trưởng Trường THCS Nguyễn Đình Chiểu đến công tác và giữ chức vụ Phó Trưởng phòng Giáo dục và Đào tạo.
Bổ nhiệm ông Hồ Văn Tài, chuyên viên Phòng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn giữ chức vụ Phó Trưởng phòng NN & PTNT.
Các quyết định trên có thời gian bổ nhiệm là 5 năm, kể từ ngày 15-5-2024.
Cũng tại hội nghị, đại diện Phòng Nội vụ huyện Xuân Lộc đã thông qua quyết định của Chủ tịch UBND huyện về việc Giao nhiệm vụ phụ trách điều hành hoạt động Trường THCS Nguyễn Đình Chiểu đối với bà Vũ Thị Yến, Phó hiệu trưởng Trường THCS Nguyễn Đình Chiểu, kể từ ngày 15-5-2024.
Phát biểu tại buổi lễ, Đồng chí Nguyễn Thị Cát Tiên, Chủ tịch UBND huyện Xuân Lộc gửi lời chúc mừng và bày tỏ mong muốn các cán bộ quản lý được bổ nhiệm, điều động lần này sẽ là tấm gương của sự đoàn kết, nỗ lực, truyền lửa nhiệt huyết cho tập thể giáo viên, công nhân viên nhà trường, các cán bộ, đảng viên của các phòng ban, đơn vị sự nghiệp huyện thực hiện tốt trách nhiệm được giao, hoàn thành thắng lợi các mục tiêu, nhiệm vụ đã đề ra.