Chiều ngày 14/5 Huyện ủy- HĐND- UBND- Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Xuân Lộc do đồng chí Nguyễn Đức Hóa, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện làm trưởng đoàn cùng các ban ngành đoàn thể huyện và các xã Xuân Hòa, Xuân Tâm đã đến thăm, tặng quà các cơ sở thờ tự Phật Giáo trên địa bàn nhân Lễ Phật đản năm 2024 - Phật lịch 2568.
![z5440119459710_90e683b4c8bc777b051a461004b8ac77.jpg](/SiteAssets/Lists/TinTucBaiViet/TinBaiChuaDuyet/z5440119459710_90e683b4c8bc777b051a461004b8ac77.jpg)
Tại các nơi đến thăm, đồng chí Nguyễn Đức Hóa, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện đã gửi lời chúc mừng tới các Thượng tọa, Ni trưởng, Ni sư, cùng toàn thể Tăng Ni và đồng bào phật tử nhân Lễ Phật đản năm 2024 - Phật lịch 2568; đồng chí Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy đã tri ân các vị Thượng tọa và Tăng, Ni, Phật tử đã có nhiều đóng góp cùng địa phương xây dựng và phát triển kinh tế - xã hội, nhất là trong công tác từ thiện, chăm lo hộ nghèo, an sinh xã hội; Đồng thời, mong muốn Giáo hội Phật giáo huyện và Tăng Ni, Phật tử luôn sống tốt đời đẹp đạo, chấp hành tốt mọi chủ trương, chính sách của Đảng, Pháp luật của Nhà nước, tích cực xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân, tiếp tục cống hiến, đóng góp cho sự phát triển của huyện nhà, chung sức, chung lòng xây dựng quê hương Xuân Lộc ngày càng vững mạnh.