Viện đổi mới, sáng tạo tỉnh Đồng Nai triển khai các nội dung cho phụ nữ huyện
Tại lớp tập huấn, các chị em phụ nữ được tiếp cận 5 nội dung trong việc triển khai thực hiện chương trình mỗi xã một sản phẩm OCOP như cơ sở pháp lý; việc chứng nhận sở hữu trí tuệ; mã số mã vạch; tem truy xuất nguồn gốc và việc ghi nhãn hiệu hàng hóa. Trên cơ sở đó, các chị em phụ nữ ở huyện phát huy vai trò, trách nhiệm, vận động, khuyến khích các chị thực hiện tốt các giải pháp trong sản xuất, kinh doanh để khai thác tốt tiềm năng về đất đai, sản vật, lợi thế so sánh, đặc biệt là các giá trị truyền thống của địa phương để nâng cao giá trị sản phẩm, tăng thu nhập và cải thiện đời sống vật chất và tinh thần ở nông thôn, góp phần quan trọng trên tiến trình tiếp tục nâng cao chất lượng các tiêu chí xây dựng nông thôn mới trên địa bàn huyện.
Đánh giá về trang thông tin điện tử UBND huyện Xuân Lộc